

**BANGOKITITA LA MPANGO WA MATOKEO YA MABORESHO YA MAZINGIRA YA BIAHARA KATIKA
SERIKALI ZA MITAA (LBER)**

WILAYA YA UVINZA

UIMARISHAJI WA MAZINGIRA YA BIAHARA, JANUARI HADI DISEMBA, 2018/2020

Na.	MalengoMkakati	Matarajio	Mipango	Viashiriamuhimu	Viashiriavyamafanikio
1	Kurahisisha usajili wa biashara na utoaji leseni	Kufanyika kwa vikao vine kuhusu utoaji wa leseni za biashara na <i>Certificate of origin</i> kufikia 2020.	Kufanyika kwa vikao vine kuhusu usajili wa biashara na utoaji leseni	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Kupungua kwa kiwango cha gharama za usajili wa biashara na leseni daraja B ➤ Idadi ya fomu zinazotakiwa kujazwa ➤ Idadi ya mamlaka zinazoidhinisha ➤ Muda unaotumika kupata leseni daraja B 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Upatikanaji wa leseni ndani ya siku 2 ➤ Kupungua kwa gharama za kusajili biashara mpya
		Kutoa huduma za masoko kufikia 2020	Ongezeko la watu wanaomiliki TIN, leseni na <i>certificate of origin</i>	Kutolewa kwa <i>certificate of origin</i>	Ongezeko la mapato ya Halmashauri

		Kusitisha tozo zinazochajiwa katika ngazi ya kijiji zinazohusu barua za utambulisho za TRA Ifikapo 2020	Kupungua kwa malalamiko ya tozo na barua za utambulisho za TRA	Idadi ya malalamiko yaliyofanyiwa kazi	➤ Kupunguza urasimu katika upatikanaji wa leseni za biashara
2	Kuimarisha mifumo ya ulipaji kodi, ushuru na ada mbalimbali	Kufanya uchunguzi kwa lengo la kubaini kodi, ushuru na ada mbalimbali zinazolipwa na wafanyabishara katika Wilaya ya Uvinza kufikia 2020	Kupunguza viwango vya kodi, ushuru na tozo	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Kiwango cha mapato ya Halamshauri ➤ Kuongezeka/kupungua kwa mapato 	➤ Kupungua kwa mrundikano wa kodi zinazofanana
3	Kuwezesha/Kurasimisha biashara za mpakani (nchi jirani)	Kuanzisha soko la mpakani/nchi jirani katika kata ya Ilagala kufikia 2020	Ujenzi wa Kuanzisha soko la mpakani/nchi jirani Ongezeko la fursa za kibiashara	Idadi ya vituo vya mpakani vilivyoanzishwa	Kupungua kwa biashara haramu za mpakani Ongezeko la mapato
		Kufanyika vikao 2 baina ya viongozi wa Wilaya ya Uvinza, DRC na Zambia kufikia 2020	Vikao 2 kufanyika	Idadi ya vikao vya ujirani-mwema	Ongezeko la ushirikiano na uhusiano baina ya wananchiwa nchi zote jirani

4	Kuimarisha ushiriki wa sekta binafsi katika vikao vya Baraza la Ushauri la Wilaya katika kuandaa bajeti za Wilaya	Kualika wajumbe 2 kutoka sekta binafsi kushiriki katika vikao vya Baraza la Ushauri la Wilaya na vikao vya wadau wa bajeti kufikia 2020	Idadi ya wadau wa sekta binafsi walioalikwa na kuhudhuria	Idadi ya muhtasari wa vikao na ripoti Idadi ya wadau wa sekta binafsi waliohudhuria	Ushiriki wa sekta binafsi
5	Kuimarisha upatikanaji wa ardhi/maeneo ya uwekezaji	Ongezeko la maeneo yaliyopimwa kutoka hekta 50 hadi 70 kufikia 2020	Kutengwa hekta 20 za uwekezaji Idadi ya viwanja vilivyopimwa	Ongezeko la wawekezaji Ongezeko la gharama za uwekezaji Kiwango cha uwekezaji Ongezeko la asilimia ya mapato ya wilaya	Upimaji wa hekta 20,000 Idadi ya mpango wa matumizi bora ya ardhi iliyotengenezwa Kubadilika kwa kipato cha mtu mmoja mmoja
		Ongezeko la umiliki wa Hati za Kimila(CCROs) kwa makundi maalumu hasa wanawake na vijana kutokea watu 105 hadi 150 kufikia 2020	Ongezeko la wamiliki wa hati za ardhi kwa idadi ya watu 45 Kutolewa kwa hati 45 za Kimila(CCROs)	Idadi ya wanawake na makundi mengine wanaomiliki Hati za Kimila	Idadi ya wanawake na makundi mengine wanaomiliki Hati za Kimila
		Ujenzi wa soko na kituo cha basi katika eneo la Kibaoni ifikapo 2020	Soko na kituo cha basi cha Kibaoni	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Ongezeko la asilimia kwa mapato ya wilaya ➤ Ongezeko la kipato cha mtu mmoja mmoja 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Idadi ya kituo cha basi na soko lililojengwa. ➤ Ongezeko la mapato kutokana na maegesho ya magari.

				<ul style="list-style-type: none"> ➤ Kuimarika kwa huduma za usafiri na usafirishaji 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Huduma katika eneo la soko. ➤ Huduma za usafiri na usafirishaji.
		<p>Kupima na kutoa ramani kwa ajili ya eneo la mashamba ya mifugo kufikia 2020</p>	<p>Idadi ya maeneo yaliyopimwa kwa ajili ya mashamba ya kilimo na ufugaji</p>	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Kupunguza migogoro ya ardhi. ➤ Kuongeza kiwango cha uzalishaji wa mazao ya kilimo. ➤ Kuongeza mapato ya wawekezaji 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Idadi ya mipango ya matumizi bora ya ardhi iliyotengenezwa. ➤ Idadi ya maeneo yaliyopimwa kwa ajili ya kilimo na ufugaji.