

HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO
BANGOKITITA LA MPANGO WA MATOKEO YA MABORESHO YA MAZINGIRA YA BIASHARA KATIKA SERIKALI ZA
MITAA (LBER) 2019/2020

LENGO: KUIMARISHA MAZINGIRA YA BIASHARA

Na.	Malengo Mkakati	Matarajio	Mipango	Viashiria muhimu	Viashiria vya Matokeo	Viashiria vya Mafanikio
1	Kurahisisha usajili wa biashara na utoaji leseni	<ul style="list-style-type: none"> Ongezeko la wafanyabiashara wanawake na vijana kutoka asilimia 20 hadi 40 kufikia mwaka 2020 	<ul style="list-style-type: none"> Kufanya vikao 50 katika vijiji 50 kuhusiana na umuhimu wa kurasimisha biashara kufikia Juni, 2019 	<ul style="list-style-type: none"> Idadi ya vikao na mafunzo yaliyofanyika Idadi ya wanawake waliopatiwa leseni 	<ul style="list-style-type: none"> Idadi ya biashara mpya zilizosajiliwa Gharama za usajili wa biashara mpya na utoaji leseni Idadi ya siku zinazotumika kusajili biashara 	<ul style="list-style-type: none"> Idadi ya tathmini za jumla na kissekta zilizofanyika kuhusu mazingira ya biashara katika wilaya Idadi ya LBER zilizotengen ezwa Idadi ya kanzi data ya wilaya zilizotengen ezwa

			<ul style="list-style-type: none"> • Kuongeza matumizi ya <i>One Stop Business Centre</i> kwa kuvipatia vifaa na wafanyakazi stahiki kufikia Juni, 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya biashara zilizosajiliwa (wanawake na wanaume wanaomiliki biashara) 		
			<ul style="list-style-type: none"> • Kuongeza ufanisi kwa watendaji wa kata na vijiji kwa kuwapatia mafunzo ya muda mfupi ili wawasaidie wananchi katika mchakato wakusajili biashara zao kufikia Juni, 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya biashara mpya zilizosajiliwa • Idadi ya watendaji wa kata na vijiji waliopatiwa mafunzo 		
2	Kuimarisha mifumo ya ulipaji kodi, ushuru na ada mbalimbali	<ul style="list-style-type: none"> • Kupunguza mrundikano wa kodi kutoka 10 hadi 5 ifikapo mwaka 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Kuunganisha aina mbili za kodi, ushuru na ada (ada za maegesho ya teksi na pikipiki) kufikia 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya kodi, ushuru na ada zinazokusanywa Halmashauri 	<ul style="list-style-type: none"> • Thamani ya miradi ya uwekezaji • Kiwango cha mapato kilichokusanywa 	<ul style="list-style-type: none"> • Ripoti zilizokamilika

		<ul style="list-style-type: none"> • Programu zinazoeleza mapunguzo ya kodi katika jamii kufikia 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Kufanya mikutano ya hadhara 50 katika vijiji 50 ili kufanua kuhusu kodi, ushuru na ada kufikia 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya vikao/mikutano iliyoifanyika 		
3	Kuwezesha/Kurahisha biashara za mpakani (nchi jirani)	<ul style="list-style-type: none"> • Kushirikiana na UNCDF katika ujenzi wa soko la mpakani katika kijiji cha Mukarazi kufikia 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Ujenzi wa soko la mpakani (nchi jirani) katika kijiji cha Mukarazi kufikia 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Ujenzi wa eneo/miundo mbinu ya soko 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya wawekezaji • Ukusanyaji wa mapato 	<ul style="list-style-type: none"> • Ongezeko la asilimia katika mapato ya Halmashauri
		<ul style="list-style-type: none"> • Kuongeza ushiriki wa wanawake katika biashara kwa kuwatengea vizimba 56 katika soko la Mukarazi kufikia Juni, 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Kutenga vizimba 56 katika soko la Mukarazi kwa ajili ya wafanyabiashara wanawake kufikia 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Kutenga vizimba 56 kwa ajili ya wafanyabiashara wanawake 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya wafanyabiashara wanawake katika soko la Mukarazi 	<ul style="list-style-type: none"> • Kuimarika kwa mazingira ya kibiashara

		<ul style="list-style-type: none"> • Kuwajengea uwezo watumishi wa Halmashauri kuhusu biashara za mipakani/nchi jirani kufikia Juni, 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Kufanya ziara 2 za mafunzo kuhusu biashara za mpakani kwa kutembelea nchi ya Burundi kufikia Juni, 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya ziara za mafunzo zilizofanyika 	<ul style="list-style-type: none"> • Ripoti za ziara 	<ul style="list-style-type: none"> • Mafanikio yanayotoka na na ziara
4	Kuimarisha mazingira ya kibiashara	<ul style="list-style-type: none"> • Uimarishaji wa soko la samaki la wanawake kufikia 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Kufanikisha uboreshaji wa soko la samaki la Mji wa Kibondo kufikia 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Aina ya uboreshaji uliofanyika 	<ul style="list-style-type: none"> • Thamani ya uwekezaji uliofanyika 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya miradi iliyofadhiliwa na mfuko wa LIC • Idadi ya vikundi vilivyotambuliwa katika zoezi la kuongeza mnyororo wa thamani
		<ul style="list-style-type: none"> • Kuanzishwa na kufanyiwa maboresho maduka mapya 100 katika maeneo 5 kufikia 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Kushirikiana na wadau wa sekta binafsi katika kuboresha maduka katika maeneo teule 5 ifikapo Juni, 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya wadau wa sekta binafsi walioshiriki katika uboreshaji wa maduka katika maeneo 		

				teule • Maduka yaliyofanyiwa maboresho		
		4.3:Kujengwa kwa maghala 6 ifikapo 2020	• Kushirikiana na wadau wa sekta binafsi kufanikisha ujenzi wa maghala 3 kufikia Juni, 2019	• Idadi ya maghala yaliyojengwa		
		• Ujenzi wa vituo 3 vya kuuzia mazao pembezoni mwa barabara ya Kibondo – Busunzu kufikia 2020	• Kutenga Tsh. 10ml kwa ajili ya ujenzi wa vituo 2 vya kuuzia mazao kufikia Juni, 2019	• Idadi ya vituo vilivyojengwa /kuanzishwa		
5	Kuimarisha upatikanaji wa ardhi/maeneo ya uwekezaji	• Ujenzi wa mnada 1 wa mifugo katika eneo la Kibondo kufikia 2020	• Kuwashirikisha wadau wa sekta binafsi katika ujenzi wa mnada wa mifugo kufikia Juni, 2019	• Kuazishwa kwa mnada wa mifugo	• Idadi ya watu wanaomiliki hati za viwanja	• Idadi ya miradi inayofadhiliwa na mfuko wa SIFF

		<ul style="list-style-type: none"> • Ujenzi wa barabara ya lami na huduma nyingine za kijamii eneo la kituo cha kibiashara cha Nengo kufikia 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Ujenzi wa barabara ya km 5 katika kituo cha biashara cha Nengo kufikia Juni, 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Urefu wa barabara iliyowekwa lami • Kiasi cha fedha kilichotengwa 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya barabara zinazopitika wakati wote wa mwaka • Muda unaotumika kufika katika kituo cha biashara • Gharama ya usafiri na usafirishaji hadi kufika katika kituo cha biashara. 	<ul style="list-style-type: none"> • Kufikika kwa kituo cha biashara
		<ul style="list-style-type: none"> • Kutengwa kwa viwanja vilivyopimwa 48 katika eneo la kituo cha biashara cha Nengo kwa ajili ya wadau wa sekta binafsi kufikia 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Kushirikisha wadau wa sekta binafsi katika ujenzi wa majengo ya biashara katika eneo la Nengo kufikia Juni, 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya majengo ya biashara yaliyojengwa 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya viwanja vilivyopimwa na kugaiwa kwa wadau wa sekta binafsi • Idadi ya miradi ya kibiashara iliyoanzishwa 	<ul style="list-style-type: none"> • Ongezeko la uwekezaji • Idadi ya biashara

		<ul style="list-style-type: none"> • Ongezeko la wanawake wenye Hati za Kimila kutoka watu 1,000 hadi 2,500 kufikia 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Kufanya mikutano 50 katika vijiji 50 yenye lengo la kutoa elimu kwa umma kuhusu upatikanaji wa Hati za Kimila kufikia Juni, 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya mikutano iliyofanyika • Idadi ya Hati za Kimila zilizotolewa kwa wanawake 	<ul style="list-style-type: none"> • Ongezeko la maeneo ya ardhi yaliyorasimi shwa • Ongezeko la asilimia katika matumizi ya ardhi kama dhamana • Ongezeko la biashara 	<ul style="list-style-type: none"> • Ongezeko la pato la mtu mmoja mmoja
6.	Kuimarisha ushiriki wa sekta binafsi katika uundaji wa sera mpya	<ul style="list-style-type: none"> • Kuongeza ushiriki wa sekta binafsi katika vikao vya maamuzi kutoka asilimia 1% hadi 5% kufikia Juni 2020 	<ul style="list-style-type: none"> • Kuwaalika washiriki 6 (TCCIA, makundi ya wafanyabiashara wanawake, n.k) katika vikao vya maamuzi vya wilaya kufikia Juni, 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya wadau wa sekta binafsi walioshiriki katika vikao vya maamuzi • Sera zilizopitishwa 	<ul style="list-style-type: none"> • Ushiriki wa moja kwa moja na wenyetija katika majadiliano baina ya sekta binafsi na serikali 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya ajenda za kibiashara zilizotenge nezwa katika eneo husika