

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUHIGWE
BANGOKITITA LA MPANGO WA MATOKEO YA MABORESHO YA MAZINGIRA YA BIASHARA KATIKA
SERIKALI ZA MITAA (LBER)

Na.	Malengo Mkakati	Matarajio	Mipango	Viashiria Muhimu	Viashiria vya Mafanikio	Viashiria vya Matokeo
1	Kurahisisha usajili wa biashara na utoaji leseni	<ul style="list-style-type: none"> • Kuongeza biashara zilizosajili wa kutoka 300 hadi 500 kufikia Juni, 2019 • Kuongeza mapato yanayotoka na na leseni kutoka Tsh. 24,000,000/= hadi Tsh. 30,000,000/= kufikia Juni, 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Kufanya vikao vya kuelimisha watu kuhusu usajili wa biashara na utoaji leseni katika maeneo ya Munanila, Kinazi Muyama, Buhigwe na Janda • Kumuagiza Mtendaji wa Kijiji kuacha kudai malipo ya kusaini barua za utambulisho za TRA • Kutoa vifaa muhimu vya kuanzisha OsBC na kuhakikisha kuwa huduma zote zinapatikana katika eneo moja. 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Kuanzishwa kwa biashara mpya 200 ➤ Ongezeko la mapato yanayotokana na leseni za biashara kwa Tsh.6,000,000/= 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Ongezeko la mapato yanayoto kana na leseni za biashara kwa Tsh. 6,000,000/= ➤ Kupatiwa mafunzo kwa watumishi 20 kuhusu matumizi ya POS. ➤ Biashara mpya kusajiliwanda ni ya siku 3 ➤ Taasisi tano (Mamlakaya Biashara, 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Kuanzishwa kwa biashara mpya 200 ➤ Biashara mpya kusajiliwa ndaniya siku 3

Na.	Malengo Mkakati	Matarajio	Mipango	Viashiria Muhimu	Viashiria vya Mafanikio	Viashiria vya Matokeo
					TRA, BRELA, Mabenki na SUMATRA) kufanya kazi pamoja katika OsBC.	
2	Kuunganisha kodi, ushuru na tozo mbalimbali ili kupunguza kodi zinazofanana	Uanzishwaji wa kodi moja	<ul style="list-style-type: none"> • Kufanyika tafiti za kubaini kodi, ushuru na tozo mbalimbali zinazofanana na kubainisha namna bora ya kuunganisha au kuziondoa kama vile kodi ya zuio n.k • Kubuni na kutekeleza programu za elimu kwa umma kuhusu ulipaji kodi kwa lengo la kuongeza ufahamu wa ulipaji kodi na umuhimu wake katika jamii.. 	Kuwepo kwa namna moja ya ulipaji kodi	➤ Kuanzishana mna moja ya ulipaji kodi	➤ Kuwepo kwa mfumo wa kusawazisha viwango vya kodi, ushuru na tozo

Na.	Malengo Mkakati	Matarajio	Mipango	Viashiria Muhimu	Viashiria vya Mafanikio	Viashiria vya Matokeo
3	Kuwezesha/Ku rahisisha biashara za mpakani (nchi jirani)	<ul style="list-style-type: none"> • Kuongeza idadi ya wafanyabiashara katika nchi za jirani kutoka 200 mpaka 300 kufikia Juni, 2019 • Kuongeza masoko ya nchi jirani kutoka soko 1 hadi 3 kufikia Juni, 2019 	<ul style="list-style-type: none"> • Kuwaelimisha wadau kuhusu namna ya kuzichangamkia fursa za biashara za nchi jirani • Kuzitangaza fursa za biashara zinazopatikana katika nchi jirani • Kuongeza ushiriki wa jamii katika biashara za nchi jirani • Kufanyika kwa vikao vya robo mwaka vinavyoshirikisha Halamashauri ya Buhigwena nchi ya Burundi kuhusu biashara za nchi jirani/mpakani • Kutoa mafunzo kwa wafanyabiashara (wa kike na wakiume) 	<ul style="list-style-type: none"> • Ongezeko la wafanyabiashara ra 100 kwa mwaka wanaojihusisha na biashara za nchi jirani • Kuanzishwa kwa soko jipya la Kilelema na Kibande • Kuongezeka kwa bidhaa mpya zinazouzwa katika biashara za nchi ya jirani 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Ongezeko la mapato ya Halmashauri kwa Tsh. 50,000,000/= ➤ Tani 5,000 za bidhaa kuuzwa katika biashara za nchi jirani 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Ongezeko la wafanyabishara 100 kwa mwaka ➤ Kuanzishwa kwa soko jipya la Kilelema na Kibande

Na.	Malengo Mkakati	Matarajio	Mipango	Viashiria Muhimu	Viashiria vya Mafanikio	Viashiria vya Matokeo
			<p>yanayohusiana na masoko ya kimataifa.</p> <ul style="list-style-type: none"> • Kutenga bajeti ya ujenzi wa masoko. 			
4	Kuimarisha ushiriki wa sekta binafsi katika uundaji wa sera mpya	Ongezeko la wadau kutoka sekta binafsi katika vikao vya kanseli kutoka washiriki 0 hadi 3 kufika Juni, 2019	<ul style="list-style-type: none"> • Kualikwa kwa wadau wa sekta binafsi katika vikao vya kanseli • Kufanyika kwa vikao vya wadau wote 	<ul style="list-style-type: none"> • Kushiriki kwa wadau 3 wa sekta binafsi katika vikao vya kanseli 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Kufanyikakwa vikao vine vya Baraza la Biashara la Wilaya DBC kwa mwaka ➤ Kuandaliwa kwa muhtasariwa vikao na ripoti mbalimbali ➤ Ushiriki wa wadau kutoka sekta binafsi 	<ul style="list-style-type: none"> ➤ Kuimarika kwa ushiriki wa sekta binafsi katika uandaaji wa sera kupitia vikao vya kanseli
5	Kuimarisha upatikanaji wa ardhi/maeneo ya uwekezaji	Ongezeko la maeneo ya uwekezaji kutoka viwanja 100 hadi 300 kufikia Juni,	<ul style="list-style-type: none"> • Upimaji na utoaji ramani katika viwanja 300 • Kufanya warsha kuhusu Sheria ya 	<ul style="list-style-type: none"> • Kutengwa kwa viwanja 200 kwa ajili ya uwekezaji 		

Na.	Malengo Mkakati	Matarajio	Mipango	Viashiria Muhimu	Viashiria vya Mafanikio	Viashiria vya Matokeo
		2019	Ardhi Na.4 na 5 ya mwaka 1999 na kufafanua namna ya kupata Hati za Kimila (CCROs) hasa kwa wanawake ambao ni kundi maalumu linalotengwa katika jamii	<ul style="list-style-type: none"> • Kuongezeka kwa idadi ya wamiliki wa viwanja vya uwekezaji 		
6	Kuimarisha mazingira ya kibiashara	<ul style="list-style-type: none"> • Ongezeko la leseni za kibiashara kutoka leseni 300 hadi 400 kufikia Juni 2019 • Kupungua kwa siku za kuomba hadi kupatiwa leseni 	<ul style="list-style-type: none"> • Kutambua na kurasimisha biashara • Elimu kwa umma • Kusajili biashara • Kuanzisha kituo kimoja ambacho huduma zote za usajili wa biashara hupatikana (<i>One Stop Business Centre</i>) • Kutengwa bajeti ya ujenzi wa miundombinu ya 	<ul style="list-style-type: none"> • Idadi ya biashara zilizosajiliwa na kupatiwa leseni • Kupungua kwa idadi ya siku za kusubiria kukamilika kwa usajili wa biashara mpya na kupatiwa leseni 	<ul style="list-style-type: none"> • Kusajiliwakwa biashara mpya 10 • Usajili wa biashara mpya ndani ya siku 2 	<ul style="list-style-type: none"> • Usajili wa biashara mpya ndani ya siku 2

Na.	Malengo Mkakati	Matarajio	Mipango	Viashiria Muhimu	Viashiria vya Mafanikio	Viashiria vya Matokeo
		kutoka siku 7 hadi 2 kufikia Juni, 2019.	biashara			
		Kupunguzwa kwa vituo vya ukaguzi vya barabarani kutoka 4 hadi 2 kufikia Juni, 2019	<ul style="list-style-type: none"> • Kushirikiana na polisi pamoja na kuwafahamisha umuhimu wa kupunguza vituo vya ukaguzi barabarani kwa minajili ya kuchochea mazingira ya kibiashara 	<ul style="list-style-type: none"> • Kupunguzwa kwa vituo vya ukaguzi barabarani 	<ul style="list-style-type: none"> • Kupunguzwa kwa vituo viwili vya ukaguzi barabarani 	