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HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGOMA UJIJI  

MIPANGO YA MABORESHO YA MAZINGIRA YA BIASHARA KATIKA SERIKALI ZA MITAA (LBER) 

Na. MalengoMkakati Matarajio Mipango ViashiriaMuhimu ViashiriavyaMafanikio 

01. Kurahisisha usajili wa 

biashara na utoaji leseni 

 

 Kutoa huduma zote 

za usajili wa 

biashara na leseni 

mpya katika jengo 

moja kufikia Juni, 

2019 

 Kupunguza idadi ya 

siku za kusubiria 

leseni mpya kutoka 

siku 7 mpaka siku 2 

 Idadi ya siku 

zinazotumika kusajili 

baishara mpya 

 Idadi ya miradi mipya 

ya uwekezaji katika 

Halmashauri 

 Idadi ya mipango ya 

LBER  

 Idadi ya miradi 

iliyofadhiliwa 

ikilinganishwa na 

malengo 

yaliyowekwa 

 Nafasi za kazi 

zilizozalishwa na 

mapato 

yaliyokusanywa 

 Kuwepo na utendaji 

kazi wa One Stop 

Business Centre 

 Kupungua kwa 

gharama za usajili wa 

biashara mpya na 

upatikanaji wa leseni 

daraja B 

 Idadi ya One Stop 

Business Centres 

(OsBCs) 

zilizoanzishwa 

02. Kuimarisha mifumo ya 

ulipaji kodi, ushuru na 

ada mbalimbali 

 Kuunganisha 

(kupunguza) ada 

mbalimbali katika 

masoko 7 kufikia 

Juni, 2019 

 Wafanyabiashara 

kuamua kulipia kodi ya 

soko au kodi ya pango 

na sio vyote kwa 

pamoja 

 

 Kuongezeka au 

kupungua kwa mapato 

ya Halmashauri 

 Ongezeko la nafasi za 

kazi na mapato 

 

03. Kurasimisha biashara 

ambazo hazijasajiliwa 
 Kuongeza biashara 

zilizosajiliwa kutoka 

3,500 hadi 5,000 

kufikia 2020 

 Kusajili biashara 1500 

 

 Idadi ya biashara 

mpya zilizosajiliwa 

 

 Uanzishwaji wa 

kanzi data ya 

biashara katika ngazi 

ya wilaya 



 
 

 Kusajili 

wafanyabishara 500 

wanawake na vijana 

 

 Kuwatambua 

wafanyabiashara 

wadogowadogo 

1000 

   Vivutio vya 

mazingira ya biashara 

kwa vijana na 

wanawake 

 

 Kusajiliwa 

wafanyabiashara 500 

wanawake na vijana 

 

 Idadi ya biashara 

ndogondogo 

zilizotambuliwa 

 

04. Kuimarisha huduma za 

biashara 

 

 Kuanzisha kituo cha 

taarifa za masoko 

kufikia 2020 

 

 Upatikanaji wa taarifa 

za biashara na masoko 

katika tovuti ya 

Halmashauri. 

 

 Ongezeko la 

mapatoyaHalmashauri 

 

 Ujitokezajiwataarifak

atikavyombovyahaba

ri 

 Kuweka taarifa za 

masoko katika tovuti ya 

Halmashauri 

 

 Ujenzi wa 

miundombinu ya 

biashara kwa lengo la 

kuongeza bishara 

mpya 

 Kuanzishwa kwa 

kanzi data ya 

biashara ya wilaya 

 

05. Kurahisha upatikaji wa 

leseni za biashara za 

daraja A 

 BRELA kufanya 

ugatuzi wa utoaji wa 

leseni daraja A kwa 

ngazi ya mkoa 

 Upatikanaji wa leseni 

za biashara za daraja A 

kwa ngazi ya mkoa 

 Biashara mpya zenye 

leseni ya daraja A 

 

 Ongezeko la asilimia 

kwa bishara zenye 

usajili wa leseni 

daraja A 



 
 

06. Kuimarisha ushiriki wa 

sekta binafsi katika 

kuandaa mipango ya 

maendeleo ya 

Halmashauri 

 

 Kuongeza ushiriki 

wa taasisi za sekta 

binafsi kupitia vikao 

mbalimbali vya 

Halmashauri kutoka 

washiriki 0 hadi 10 

kufikia Juni, 2020 

 Muhtasari wa vikao na 

taarifa za mahudhurio 

 

 Kualika washiriki 

kutoka sekta binafsi 10 

katika vikao vya wadau 

 

 Kuwepo na Ushiriki 

wa moja kwa moja na 

wenye tija katika 

majadiliano baina ya 

sekta binafsi na 

Halmashauri 

 Ufanisi wa 

ushirikiano baina ya 

sekta binafsi na 

Halmashauri katika 

kutatua kero za 

biashara na 

maendeleo kupitia 

PPD   

 

 

 


